Ngày 17/6, Thông tin từ Trung tâm Kiểm soát bệnh tật Bình Dương: qua kết quả xét nghiệm RT-PCR ghi nhận thêm 12 ca dương tính SARS-CoV-2. Nhiều khu phố, nhà trọ nơi các bệnh nhân sinh sống đã bị phong tỏa để truy vết F1, F2, phun khử khuẩn.
![](https://www.binhduong24h.vn/wp-content/uploads/2021/06/202125486_2710921829205524_4626219522482789370_n-1.jpg)
12 trường hợp dương tính với SARS-CoV-2 gồm: 6 người tại ổ dịch phường Tân Phước Khánh, thị xã Tân Uyên (trong đó có 4 người làm việc tại Công ty TNHH House Ware, ở phường Bình Chuẩn, thành phố Thuận An); 4 trường hợp tại Công ty TNHH Puku Việt Nam ở khu công nghiệp Đồng An 1, thành phố Thuận An (đã được cách ly từ trước); 2 trường hợp tại Bình Thắng, thành phố Dĩ An (vợ và con của BN 11669).
![](https://www.binhduong24h.vn/wp-content/uploads/2021/06/200305071_2711128609184846_3521325671765909206_n-e1623994508180.jpg)
Sau khi có kết quả xét nghiệm các trường hợp dương tính với SARS-CoV-2, các địa phương trong tỉnh đã cử lực lượng nhanh chóng phong tỏa nhiều khu trọ, khu phố nơi bệnh nhân sinh sống.
![Admin](https://www.binhduong24h.vn/wp-content/uploads/ultimatemember/2/profile_photo-190x190.png?1722044371)
Author: Admin
Xem thêm:
- VÀOO !! BOM XỊT ! Harry Kane Vụt Sáng và cái kết cho đội tuyển Anh vs Đội tuyển Đức
- Lịch cúp điện Bình Dương từ ngày 11/4 đến ngày 24/4/2021
- Lịch cúp điện Bình Dương từ ngày 20/3 đến ngày 1/4/2021
- Quyết định khởi tố 6 người trong nhóm gây rối tại quán ăn ở Bình Dương
- Bình Dương tăng cường phòng chống dịch covid 19 – Đảm bảo an toàn cho người dân.