( Chiều 21/2) 5 người có kết quả âm tính lần 1 với nCov, gồm các bệnh nhân 1801, 1843, 1886, 1887, 1957 (ngụ xã An Bình, huyện Phú Giáo). Riêng bệnh nhân thứ 6 – số 1980 (em trai của nam nhân viên sân bay Tân Sơn Nhất, ngụ phường Vĩnh Phú, TP Thuận An) vẫn có kết quả dương tính sau nhiều ngày điều trị tại bệnh viên.
Hiện sức khỏe của các bệnh nhân bình thường, không có triệu chứng sốt, ho, khó thở,…tiếp tục theo dõi và điều trị tại Bệnh viện đa khoa tỉnh Bình Dương.
Vào cuối tháng 1 vừa qua, một người phụ nữ ngụ xã An Bình, huyện Phú Giáo (sau này là bệnh nhân 1801) về Hải Dương dự đám cưới. Khi trở về, bà có triệu chứng ho, sốt,… và được xác định dương tính với nCoV.
Ít ngày sau, tại địa phương ghi nhận thêm 4 trường hợp là F1 của bệnh nhân 1801 có kết quả dương tính nCoV. Tiếp đó, vào đầu tháng 2, em trai của nam nhân viên sân bay Tân Sơn Nhất, ngụ tại một chung cư ở phường Vĩnh Phú, TP Thuận An được phát hiện mắc Covid-19.
![Admin](https://www.binhduong24h.vn/wp-content/uploads/ultimatemember/2/profile_photo-190x190.png?1722057680)
Author: Admin
- Hiệp sĩ Bình Dương Nguyễn Thanh Hải nhận giấy khen từ giám đốc công an tỉnh An Giang
- Khỉ dữ tấn công người dân và học sinh rồi nhanh chống phón lên cây chạy trốn ở Bình Dương
- Bình Dương bàn giao 11 đối tượng người Trung Quốc nhập cảnh trái phép
- Lịch cúp điện Tân Uyên từ 05/03
- Tuyển dụng LĐPT làm thời vụ khu vực Bến Cát